Hvað er H68 kopar?
H68 er kínversk landsbundin-staðalheiti (GB/T 5231) fyrir 68%-gult kopar -, kopar-sink málmblöndu sem er dregið af nafngildi koparinnihalds sem er um 68%. Það sameinar miðlungs styrk, framúrskarandi köldu mótunarhæfni, heitgulan-gylltan lit og góða almenna tæringarþol, sem gerir það að einu útbreiddasta koparplötuefni í Kína og á útflutningsmörkuðum.
Taflan hér að neðan ber saman H68 við tvær UNS einkunnir sem oftast er vitnað í sem jafngildi. Athugaðu að sama "68" fjölskyldan birtist semC26200(sama koparsvið) í UNS kerfinu; C26000 er aðeins hærra-koparafbrigði.
| Frumefni | H68 (GB/T 5231) | C26200 (UNS) | C26000 (UNS, koparhylki) |
|---|---|---|---|
| Kopar (Cu) | 67.0 – 70.0% | 67.0 – 70.0% | 68.5 – 71.5% |
| Sink (Zn) | Jafnvægi | Jafnvægi | Jafnvægi |
| Blý (Pb, hámark) | á GB/T 5231 | 0.07% | 0.07% |
| Járn (Fe, max) | á GB/T 5231 | 0.05% | 0.05% |
Heimildir: Copper Development Association málmblöndurgögn fyrir C26200 og C26000 (alloys.copper.org); GB/T 5231 samsetningarkröfur eins og vísað er til í GB/T 1527-2017. Nákvæm óhreinindamörk fyrir H68 eru skilgreind í GB/T 5231 og ættu að vera staðfest á efnisprófunarvottorðinu (MTC).
Líkamlegir og vélrænir eiginleikar
Vegna þess að H68, C26200 og C26000 eru efnafræðilega nánast -lík eru eðlisfræðileg og vélræn gögn hér að neðan (gefin út af Copper Development Association fyrir C26000/C26200 og af MatWeb fyrir C26000 OS070) viðeigandi verkfræðileg viðmiðunargildi.
| Eign | Dæmigert gildi (H68 / C26200 / C26000) |
|---|---|
| Þéttleiki | 8,53 g/cm³ (0,308 lb/in³) |
| Bræðslusvið | 916 – 954 gráður (1680 – 1750 gráður F) |
| Mýktarstuðull (spenna) | ≈110 GPa (16.000 ksi) |
| Rafleiðni | 28% IACS |
| Varmaleiðni | ≈121 W/(m·K) (70 Btu·ft/(ft²·h· gráðu F)) |
| Varmaþenslustuðull | ≈20×10⁻⁶/K (11,1×10⁻⁶/ gráðu F, 68–572 gráður F) |
| Vélhæfni einkunn | 30 (ókeypis-skera kopar=100) |
Vélrænir eiginleikar eru háðir skapi (kalt-vinnuástand). Dæmigert flatt-vörugildi fyrir H68/C26200/C26000 fjölskylduna (copper.org):
| Skapgerð | Kóði | Togstyrkur | Lenging |
|---|---|---|---|
| Mjúkt / glært (fínt korn) | OS070 | ≈317 MPa (46 ksi) | ≈65% |
| Gleruð (kornstærð 0,035 mm) | OS035 | ≈338 MPa (49 ksi) | ≈57% |
| 1/4 harður | H01 | ≈372 MPa (54 ksi) | ≈43% |
| 1/2 harður | H02 | ≈427 MPa (62 ksi) | ≈25% |
| Erfitt | H04 | ≈524 MPa (76 ksi) | ≈8% |
Kínversk viðurkenningarmörk fyrir koparplötu eru skilgreind í GB/T 2040 (kopar og kopar-blendiplata, lak og ræma); Gildin hér að ofan eru dæmigerð viðmiðunargögn og MTC stjórnar samningsbundnum gildum.

Tæringarþol - Hvað þýðir „Hátt tæringarþol“ í raun og veru
Innan kopar-sink fjölskyldunnar býður H68 (≈68% Cu) góða viðnám gegn tæringu í andrúmsloftinu, fersku vatni og mörgum hlutlausum eða vægu árásargjarnum miðlum; Copper Development Association skráir bæði ferskt-vatn og salt-vatnsþol fyrir C26200 samsetninguna. Í dæmigerðu umhverfi innandyra og byggingarlistar er ending þess virkilega góð.
Hins vegar verður "mikið tæringarþol" að vera hæft. Gulur kopar eru næmur fyrirafzinkning- sértæk útskolun á sinki sem skilur eftir sig gljúpa, veiklaða koparleifa - þegar það verður fyrir mjúku súru vatni, háu-klóríðumhverfi eða langtíma-stöðnun. Þeir geta líka orðið fyrir streitu-tæringarsprungum í andrúmslofti sem inniheldur ammoníak-. Fyrir drykkjarhæft-vatnstengi, vatnsslettingarsvæði eða árásargjarn þjónustuskilyrði, tilgreinið afzinkingar-þolið (DZR) eða arsenískt efni - til dæmis H68A, arsenafbrigði af H68 sem er skilgreint í GB röð - frekar en venjulegu H68 takmörkunum, og staðfestu notkunarmörkin.
Tilvísanir: Athugasemd frá Copper Development Association um afsinkun kopar; Canadian Conservation Institute, "Að koma í veg fyrir og meðhöndla afsíningu kopars".
"Laminate Sheet" - Skýrir hugtökin
Titill síðunnar notar "Korin lagskipt lak", en upprunalega meginmálið lýsir gegnheilu, valsuðu H68 laki - hvergi er minnst á klæðningu, límingu eða lagskipt ferli. Í iðnaðinum getur "lagskipt" þýtt (a) bundið fjöl-lags millilaga (sbr. AMS 4508 fyrir lagskipt koparplötu), eða (b) klætt/samsett lak þar sem koparlag er rúllbundið- við annan málm. Þetta eru mismunandi vörur með mismunandi forskriftir og verð.
GNEE útvegar solid H68 blað samkvæmt forskriftunum hér að neðan. Ef verkefnið þitt krefst í raun og veru klæddrar eða bundnar -lagskipt smíði, tilgreinið kjarna og klæðningarblöndur, tengingaraðferðin og staðfestingarprófið er beinlínis á teikningunni - ekki treyst á orðið "lagskipt" eingöngu.
Dæmigert forrit
Arkitektúr og smíði:skrautklæðningar, þakupplýsingar, grill, handrið og innréttingar, metnar fyrir heitgult-gyllt áferð og veðurþol.
Bílar:ofnkjarna og geyma, hitarakjarna, rafmagnstengi og skauta, djúpt-hús.
Rafmagns:tengi, tengiliðir, rofabúnað og öryggisíhluti (28% IACS, með framúrskarandi fjöðrvörn í harðri skapi).
Framleiðslu- og iðnaðarbúnaður:lokar, gírar, festingar, djúpt-dregnir vélaríhlutir þar sem krafist er hóflegs styrks auk mótunarhæfni.
List og skraut:skúlptúr, innrétting á húsgögnum, nafnplötum og sérsniðnum skrauthlutum.
Tiltækar stærðir og framboðsskilyrði
| Parameter | Gildi |
|---|---|
| Þykkt | 0,5 / 1,0 / 1,5 mm (aðrir mælar, td. 0.2–3,0 mm, eftir beiðni) |
| Breidd | 1220 / 1240 mm, eða sérsniðin rifabreidd |
| Lengd | 1000 – 6000 mm, eða sérsniðin |
| Málþol | ±0,2 mm dæmigerð; nákvæm vikmörk á GB/T 2040 |
| Skapskapur | Mjúkt (M), hálf-hart (Y2), hart (Y), extra hart (T); UNS kóðar H00–H10 |
| Yfirborð | Slétt mylluáferð |
| Afhendingartími | 7 – 15 dagar fyrir lagerstærðir, eða eftir samkomulagi |
| MOQ | 1 tonn, eða eftir samkomulagi |
| Umbúðir | Pappakassar, plastumbúðir, skreppa-pakkaðar bretti |
Gæðatrygging og skjölun
Efnisprófunarvottorð (MTC) samkvæmt EN 10204 gerð 3.1, þar á meðal efnasamsetning greind samkvæmt GB/T 5121 aðferðum.
Vélrænar prófunarskýrslur (tog, hörku) samkvæmt GB/T 228.1 / ASTM E8.
Skoðun þriðju-aðila (SGS / BV / TÜV) í boði sé þess óskað.
ISO 9001 gæðastjórnunarkerfi - vottorð fáanlegt sé þess óskað.
Fullur rekjanleiki lotu með hita-/lotunúmerum merkt á umbúðum og vottorði.
algengar spurningar
Q1. Úr hverju er H68 kopar?
A: H68 er kopar-sink málmblöndur sem inniheldur 67,0–70,0% kopar ásamt sinki (GB/T 5231). Næsta UNS jafngildi þess er C26200.
Q2. Er H68 það sama og C26000 eða C26200?
A: C26200 deilir sama koparsviði (67,0–70,0%); C26000 (eirhylki) inniheldur 68,5–71,5% kopar. Margir birgjar líta á fjölskylduna sem næstum því-jafngilda, en staðfesta þarf einkunnina á MTC.
Q3. Skráning sem lýsti H68 sem „60% hreinleika“ - er það rétt?
Svar: Nei. „68“ í H68 vísar til koparinnihalds sem er um það bil 68% og staðalbilið er 67,0–70,0%. "60% hreinleiki" er gagnavilla og ætti ekki að nota til forskriftar.
Q4. Er hægt að aðlaga þykkt, breidd og lengd?
A: Já. Þykkt 0,5–1,5 mm (aðrir mælar eftir beiðni), breiddir 1220/1240 mm eða sérsniðnar, lengdir 1000–6000 mm; MOQ 1 tonn.
Q5. Hvaða skjöl og vottorð eru afhent?
A: ISO 9001 gæðastjórnun (vottorð sé þess óskað), MTC samkvæmt EN 10204 3.1 með efnagreiningu, vélrænni prófunarskýrslum og skoðun þriðja-aðila (SGS/BV/TÜV) sé þess óskað.
Q6. Hvar er blaðið framleitt?
A: H68 koparplata er útvegað af GNEE Metal Group, Henan, Kína. (Eldri útgáfa af þessari síðu nefndi ótengt fyrirtæki; það var klippingarvilla.)Hafðu samband við sales@gneemetal.com fyrir núverandi verksmiðjulista og MTC.
Vöruúrval okkar
1. Hreint kopar (plata, rör, vír)
Grunneinkunnir: T1 (C11000), T2 (C10100). Við setjum C11000 (T1) í forgang fyrir framúrskarandi leiðni.
Staðlar:ASTM B152 (blað), ASTM B75/B88 (rör), ASTM B1/B3 (vír), EN, JIS, GB/T.
Dæmigert stærðir:
Rör:OD 6mm – 200mm.
Blað:Þykkt 0,5 mm – 50 mm.
Vír:Þvermál 1,0 mm – 10 mm.
2. Fosfór afoxað kopar (rör, lak)
Grunneinkunnir:TP1 (C12000 / CW023A), TP2 (C12200). Tilvalið fyrir suðu og pípulagnir.
Staðlar:ASTM B188, ASTM B75/B88, EN 12451, JIS H3300.
Dæmigert stærðir:
Rör:OD 8mm – 150mm.
Blað:Þykkt 1,0 mm – 30 mm.
3. Brass (Strip & Coil)
Grunneinkunnir:H96, H68, H62 (CuZn37 / C28000). Við mælum eindregið með H62 fyrir frábært jafnvægi styrks og vinnsluhæfni.
Staðlar:ASTM B36, ASTM B134, EN 1652, JIS H3100.
Dæmigert stærðir:
Strip/spólu:Þykkt 0,1 mm – 3,0 mm, breidd allt að 600 mm.
Verksmiðjan okkar

Aðstaðan okkar er búin -háþróuðum framleiðslulínum fyrir stöðuga steypu og vals, nákvæmnisvalsverksmiðjur, fjöl-teikningareiningum og sjálfvirkum mótunarbúnaði, sem gerir skilvirka og stöðuga umbreytingu frá koparstöngum yfir í fullunnar vörur. Kjarnavélar okkar gera okkur kleift að framleiða á sveigjanlegan hátt alls kyns flokka -þar á meðal hreinan kopar (td C11000/T1), fosfórafoxaðan kopar (td C12200/TP2) og kopar (td H62)-í formi blaða, rönda, stanga. Við bjóðum einnig upp á sérsniðna vinnsluþjónustu eins og skurð, rifu og nákvæman frágang.




